David Wiese
From Wikipedia, the free encyclopedia
David Wiese (an haife shi a ranar 18 ga watan Mayun Shekarar 1985), ɗan wasan kurket ne na Namibiya ɗan Afirka ta Kudu wanda a halin yanzu yake bugawa Namibiya wasan kurket na ƙasa da ƙasa.[1] Wiese ya cancanci buga wasan kurket na ƙasa da ƙasa don Namibiya saboda an haifi mahaifinsa a Namibiya . Wiese ya buga wasan kurket na ƙasa da ƙasa don Afirka ta Kudu daga shekarar 2013 zuwa ta 2016, kafin ya fara wasansa na farko a Namibiya a cikin watan Oktoban shekara ta 2021.[2][3]
David Wiese | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Roodepoort (en) , 18 Mayu 1985 (38 shekaru) |
ƙasa | Afirka ta kudu |
Karatu | |
Harsuna | Turanci |
Sana'a | |
Sana'a | cricketer (en) |
A baya, Wiese ya ƙare aikinsa na Afirka ta Kudu a cikin shekarar 2017 don buga wasan kurket na gundumomi[4]. Ya kuma buga wasanni 67 a matakin farko tun lokacin da ya fara halarta a cikin watan Oktoban 2005. A halin yanzu yana bugawa Lahore Qalandars a PSL[5]. Siffarsa tun lokacin da ya samu nasara a wasan kurket na farko ya gan shi an zaɓe shi don bugawa Afirka ta Kudu a 2009 Cricket Cricket Sixes, inda ya kammala babban ɗan wasan wicket, da kuma Gayyatar Afirka ta Kudu XI a wasanni biyu da Ingila[6]. An san shi da fashewar ƙananan batting da kuma ikon sadar da ƙwallo a hankali.[7]